Login
สนใจอยากได้ HD สักคันพี่ๆช่วยชี้แนะด้วยครับ  (อ่าน 6911 ครั้ง)

BIGMONKEY

• Sportster 883
  • *
สนใจอยากได้ HD สักคันพี่ๆช่วยชี้แนะด้วยครับ

Touche' SBC

• Road King
  • *
  • ตูเช่...เร่ร่อน...ตะลอนทั่วไทย
Re: สนใจอยากได้ HD สักคันพี่ๆช่วยชี้แนะด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2012, 12:18:32 AM »
สนใจอยากได้ HD สักคันพี่ๆช่วยชี้แนะด้วยครับ

แนะนำ.....
1 หารุ่นที่ตอบสนองการต้องการในการใช้งานของตนเองและงบในกระเป๋าครับ
(ชอบแบบไหน เอาไปใช้งานแบบไหน เช่น ขับขี่ในเมือง หรือชอบออกทริปไกลๆ อันนี้ต้องตอบตัวเองก่อนครับ แล้วค่อยมาเลือกรุ่นเลือกปีทีหลัง)

2 เลือกคันที่มีทะเบียน (สำคัญมากในสถานการณ์ปัจจุบัน)

HD Inside

• Dyna Low Rider
  • Harley ตำนานที่ยังโลดแล่น
Re: สนใจอยากได้ HD สักคันพี่ๆช่วยชี้แนะด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2012, 08:20:15 AM »
ชอบตัวไหน จัดเลยคับ "Harley ขี่แล้วเท่ห์ทุกรุ่น" ขอให้ได้รถที่ชอบและถูกใจนะคร้าฟฟฟฟฟ

headbang headbang headbang
ขี่ ฮาร์เล่ห์ เท่ห์ ยันลูกบวช

เคล็ดลับรักยั่งยืน  อดทน ... เหมือนอูฐ  ดูดเก่ง ... เหมือนปลา  ซอยเก่ง ... เหมือนหมา  หลากหลายลีลา ... เหมือน หนัง AV  555+

naraboodee

• Electra Glide Classic
  • เรียนรู้ อดทน รอคอย
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2012, 10:23:22 AM »

แนะนำ.....
1 หารุ่นที่ตอบสนองการต้องการในการใช้งานของตนเองและงบในกระเป๋าครับ
(ชอบแบบไหน เอาไปใช้งานแบบไหน เช่น ขับขี่ในเมือง หรือชอบออกทริปไกลๆ อันนี้ต้องตอบตัวเองก่อนครับ แล้วค่อยมาเลือกรุ่นเลือกปีทีหลัง)

2 เลือกคันที่มีทะเบียน (สำคัญมากในสถานการณ์ปัจจุบัน)

เห็นด้วยครับ จะซื้อ อัลต้ามาใช้ในเมืองก็ใช่ที่ แต่ไดน่า ก็ดี ใช้ในเมืองก็ได้ ออกนอกเมืองก็อร่อย ลองตัดสินใจดูครับ อีกอย่างเลือกแบบหัวฉีด ก็ดี แว่วๆว่าเบนซิน 91 จะเลิกขาย จะได้ไม่ต้องปวดหัวครับ

BIGMONKEY

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2012, 11:32:09 AM »
ขอบคุณพี่ๆทุกท่านที่ชี้แนะครับ ;D
ผมสนใจ iron883 กับ nightster อะครับพี่ๆว่ารุ่นไหนโอเคกว่ากันหรืออยู่ที่ตัวเราชอบครับ

naraboodee

• Electra Glide Classic
  • เรียนรู้ อดทน รอคอย
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2012, 12:08:39 PM »
 sprint
ขอบคุณพี่ๆทุกท่านที่ชี้แนะครับ ;D
ผมสนใจ iron883 กับ nightster อะครับพี่ๆว่ารุ่นไหนโอเคกว่ากันหรืออยู่ที่ตัวเราชอบครับ
แล้วแต่ชอบครับ ขับในเมืองคงไม่บิดถึง 180 หรอก ไอรอนก็ประหยัดดีถูกเงินก่า ไนสเตอร์ก็สวย แรงดี อันนี้แล้วแต่ชอบ แล้วแต่เงิน ครับ

BIGMONKEY

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2012, 08:50:58 PM »
[

แนะนำ.....

เห็นด้วยครับ จะซื้อ อัลต้ามาใช้ในเมืองก็ใช่ที่ แต่ไดน่า ก็ดี ใช้ในเมืองก็ได้ ออกนอกเมืองก็อร่อย ลองตัดสินใจดูครับ อีกอย่างเลือกแบบหัวฉีด ก็ดี แว่วๆว่าเบนซิน 91 จะเลิกขาย จะได้ไม่ต้องปวดหัวครับ

พี่naraboodee กับพี่ Touche' SBCครับเราดูจะดูว่ารุ่นไหนเป็นหัวฉีดได้บ้างครับแล้วมันดีกว่าแบบไม่ใช่หัวฉีดยังไง

Hnuๆ

• Softail Springer Classic
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2012, 10:38:31 PM »
เป็นหัวฉีดทั้งสองรุ่นครับ แต่ผมว่าความแรงไม่แตกต่างกันมากเราไม่สามารถขับจนสุดไมค์ได้หรอกครับรถไปได้แต่เราน๊ะไปไม่ได้ ผมว่าดูกันภายนอกดีกว่าชอบ Model ไหน สวยเหมือนกันทั้งสองรุ่นปอตเตอร์เหมือนกัน
¥ เราเจอกันเพราะมันจริงๆ Harley Davidson ¥

BIGMONKEY

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2012, 10:18:40 PM »
เป็นหัวฉีดทั้งสองรุ่นครับ แต่ผมว่าความแรงไม่แตกต่างกันมากเราไม่สามารถขับจนสุดไมค์ได้หรอกครับรถไปได้แต่เราน๊ะไปไม่ได้ ผมว่าดูกันภายนอกดีกว่าชอบ Model ไหน สวยเหมือนกันทั้งสองรุ่นปอตเตอร์เหมือนกัน
ขอบคุณพี่Hnu 883 ที่ชี้แนะครับผม ;D

หนึ่ง883

• EXILE
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 02:57:20 PM »
     ผมขอเสริมพี่ๆเพื่อนๆอีกสักเล็กน้อยนะครับ ... สำหรับผมใช้ Iron883 มา 7-8 เดือนแล้ว และได้มีโอกาสขี่ออกทริปกับพี่ๆเพื่อนๆที่ใช้รุ่นใหญ่ๆกัน ไม่ว่าจะเป็น Softtail หรือ Touring ความต่างที่พอจะเห็นได้แบบชัดเจนก็คือ ตอนช่วงการออกตัวครับ รุ่นใหญ่จะออกตัวได้แรงและเร็วกว่า แต่พอตอนปลายๆไปแล้วก็ไม่ได้แตกต่างกันแล้วครับ Iron883ของผมเคยวิ่งทางตรงที่ความเร็ว 180km/hr ก็ยังรู้สึกว่า คันเร่งยังบิดได้อีก Iron883 ของผม ถ้าวิ่งประมาณ 140-160km/hr ต้องเกร็งตัวและคอพอสมควรครับ ลมปะทะตัวแรง รวมทั้งแรงสะเทือนที่มือจับแฮนด์ก็จะมากกว่า ตกหลุมทีก็ต้องยกก้นเป็นระยะๆ ขี่ทางไกลๆพอกลับถึงบ้านก็จะมีเมื่อยๆตัวพอทำให้มีความสุขในแบบที่ผมอยากได้ อิอิ ในขณะที่อาการเหล่านี้ถ้าขี่ Touring แทบไม่ระคายครับ 555+++ และถ้าจะขี่ในเมืองเป็นหลัก ออกทริปบ้างสัก 2-3ร้อยโล Iron883 ก็เอาอยู่ครับ ประหยัดน้ำมันด้วย (ประมาณ 25km/Lครับ)  .................... แต่โดยสรุป ก็ตรงกับที่พี่ๆได้กล่าวไว้ข้างบนครับ ยังไงขอให้ได้คันที่ใช่ในสไตล์ของตัวเองเร็วๆนะครับ ไม่ต้องคล้อยตามผม เพราะเป็นมุมมองเฉพาะ Iron883 ของผมเท่านั้น อิอิ ยังมีเวลาที่จะศึกษาตัวตนและค้นหาว่าเราอยากได้แบบไหนที่เหมาะกับเรา เพราะ Harley ดีทุกคันดีทุกรุ่น และที่สำคัญ Harley เป็นอะไรที่มากกว่ามอเตอร์ไซด์ครับ 

WhiskeyBoyZ

• Fat Boy
  • #BANK_DYNA#RAMA 5
  • ดูรายละเอียด [URL=http://imageshack.us/photo/my-images/836/portada26.jpg/][IMG=http://img836.imageshack.us/img836/7558/portada26.jpg][/IMG][/URL]  Uploaded with [URL=http://imageshack.us]ImageShack.us[/URL]
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 07:07:36 PM »
มาลองขี่รถน้าหนูดูก่อนได้ครับ  ;D ;D ;D ;D ;D sprint

Hnuๆ

• Softail Springer Classic
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 10:09:13 PM »
มาลองขี่รถน้าหนูดูก่อนได้ครับ  ;D ;D ;D ;D ;D sprint
headbangได้ครับมาลองเลย หรือจะเป็น Dyna low น้องแบ๊งค์ก็ได้อาจจะชอบ headbang
¥ เราเจอกันเพราะมันจริงๆ Harley Davidson ¥

BIGMONKEY

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 11:10:49 PM »
ผมอยากจะไปสัมผัสHDตัวเป็นๆแต่ผมไม่รู้จักใครในวงการนี้เลย :-[ ผมอยู่แถวบางแคก็ไม่ค่อยเห็นมีใครขับกันเลยหรือว่าผมไม่เห้นเองก็ไม่รู้ stupidme

cops

• HDP Sheriff
  • EXILE
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 11:19:17 PM »
ผมอยากจะไปสัมผัสHDตัวเป็นๆแต่ผมไม่รู้จักใครในวงการนี้เลย :-[ ผมอยู่แถวบางแคก็ไม่ค่อยเห็นมีใครขับกันเลยหรือว่าผมไม่เห้นเองก็ไม่รู้ stupidme

น้องไปถามหาพี่เหน่งบางบอนเลยคับ  number1 thumbsup
แก่แต่สังขาร แต่สันดานยังวัยรุ่นอยู่

เหน่ง 100 ปี

• EXILE
  • ......KING 100 ปี......
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 11:22:49 PM »

น้องไปถามหาพี่เหน่งบางบอนเลยคับ  number1 thumbsup
5555  nana  สงสัยเราจะขี่เร็วไป  sprint
ฮาเล่ย์ฝั่งธนฯ คนบางแค... number1