Login
จะทำยังไง ถ้ามีคนทำรถล้ม  (อ่าน 6551 ครั้ง)

Sweet LO

• Sportster 883 L
  • **
จะทำยังไง ถ้ามีคนทำรถล้ม
« เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 12:00:44 AM »
เพิ่งรับรถไม่ถึง3 อาทิตย์ มีคนขอลองไปขับด้วยความตื่นเต้น..........
กลับมาถึงหน้าบ้านตอนจอดรถ...ล้มแผละ !!!

หัวใจผม....สลายยยยยยยไปพร้อมกับวินาทีนั้น....ผมแทบจะกริ๊ด แบบพวกตุ๊ดกริ๊ดดาราชายเกาหลี แล้วอยากจะกระโดดถีบยอดอกของ8o-y[

รวดเร็วเท่าความคิดผมวิ่งชาร์จเต็มกำลังพร้องกับพูดว่า.......เป็นอะไรมั๊ยครับพ่อ(พ่อตา)....................

พ่อตาผม: มันล้มไปได้ยังไงเนี่ย พ่อไม่เข้าใจจริงๆ
ผม: แล้วพ่อเป็นอะไรมั๊ยครับ....แน่ใจนะครับว่าไม่เป็นไร( น้ำตาตกใน)(แล้วรถตรูอ่ะ....)
พ่อตาผม: ไม่เป็นไรๆ

...........
หลังจากตั้งสติได้ แกก็มาบอกผมว่า ไม่เป็นไรๆ พ่อจะเปลี่ยนให้ทุกชิ้นที่มีรอย (แถบซ้ายทั้งแถบ+ถังน้ำมัน) ambulance ambulance ambulance
ผม: ครับๆ

ครั้งนี้คงจะเป็นการทำรถล้มที่แพงที่สุดในชีวิตของแก ศูนย์ตีราคาคร่าวๆ $2,700 worship worship worship worship worship...... ;D
ต้องโกหกแม่ยายว่าเอารถไปอัพเดท ซอฟแวร์กันขโมย pray pray pray ขืนบอกไป โปรเจคของแก ปลายปีที่จะซื้อตามผม เป็นอันจบกัน stupidme stupidme

อยากเล่าสู่กันฟังครับ............นี่ถ้าไม่ใช่พ่อ(พ่อตา).....มีเหนี่ยวววววววววววววว

donkeyfool

• Electra Glide Classic
Re: จะทำยังไง ถ้ามีคนทำรถล้ม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 12:59:13 AM »
ทำไมแพงจังครับ ขนาดล้มตอนชะลอมาจอดนะเนี่ยถ้าล้มตอนขี่ได้เปลี่ยนคันใหม่กันแน่ๆ pray

Gaja

• **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 01:03:32 AM »
ถ้าเราเป็นคนอนุญาตให้เขาขี่ก็คล้ายๆกับมอบอำนาจแหละครับ ถ้าเขาทำล้มก็เสมือนว่าเราทำล้มเอง
ส่วนจะได้ค่าซ่อมจากเขาไหม คงต้องวัดใจกันไป เป็นผมก็คงไม่เรียกร้อง
โชคดีที่พ่อตาคุณใจป้ำ ว่าแต่ว่าทำไงถึงได้ล้มล่ะครับ
อยู่ต่างประเทศเหรอครับ เห็นศูนย์ตีค่าซ่อมเป็น $

Sweet LO

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 09:04:41 AM »
ถ้าเราเป็นคนอนุญาตให้เขาขี่ก็คล้ายๆกับมอบอำนาจแหละครับ ถ้าเขาทำล้มก็เสมือนว่าเราทำล้มเอง
ส่วนจะได้ค่าซ่อมจากเขาไหม คงต้องวัดใจกันไป เป็นผมก็คงไม่เรียกร้อง
โชคดีที่พ่อตาคุณใจป้ำ ว่าแต่ว่าทำไงถึงได้ล้มล่ะครับ
อยู่ต่างประเทศเหรอครับ เห็นศูนย์ตีค่าซ่อมเป็น $

แกกะจังหวะผิดครับ  ;D ;D ;D ครับผมอยู่ต่างประเทศครับ worship

Sweet LO

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 09:07:19 AM »
ทำไมแพงจังครับ ขนาดล้มตอนชะลอมาจอดนะเนี่ยถ้าล้มตอนขี่ได้เปลี่ยนคันใหม่กันแน่ๆ pray
ตอนจอดเกือบสนิทแล้วครับ จะเอาขาลงแล้วแก วืด.... worship

cops

• HDP Sheriff
  • EXILE
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 10:58:29 AM »
ประสบการณ์ในการขับขี่สำคัญมั่ก แต่ถ้าได้ขี่บ่อยๆเดียวก็ชิน  ;D
แต่ที่สำคัญอย่าเพิ่งเลิกกลัวจนไม่กล้าขี่ซ่ะนะ ถือว่าคนไม่เจ็บก็โอแล้วคับ  ;D
แก่แต่สังขาร แต่สันดานยังวัยรุ่นอยู่

erCS

• Sportster 1200 L
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 11:24:01 AM »
ผมก็เคยทำDucitu 916 ของพี่ชายล้มครับ ใจไปถึงตาตุ่ม... ขี่ช้าๆนี่แหละ จู่ๆมันพับไปเลย ยังงงเหมือนกัน สมัยนั้นผมขี่R1ปี'99อยู่ มันไม่เห็นพับง่ายๆ.... ดีที่พี่ชายเขาแค่บ่นๆ แต่ผมเข้าใจความรู้สึกดีเลยนะว่ามันเซ็งเป็ดเต่าควายขนาดไหน

Bung Ron

• Night Train
  • **
  • H-D...today tomorrow together...
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 11:42:10 AM »
ดีจังครับคุณพ่อตาซ่อมให้ number1ไม่งั้นเซ็งสองต่อ heartbreaker

เหน่ง 100 ปี

• EXILE
  • ......KING 100 ปี......
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 09:19:36 PM »
 ;D ;D ;D  ผมเคยให้เพื่อนลองขี่ แล้วเพื่อนเลี้ยวใกล้ไปหน่อย รถจะล้ม แต่ดีที่ติดกันล้ม  หน้าผมจืดเลย พูดไม่ออก ว่าก็ว่าไม่ได้เพื่อนกัน  :-\ :-\ :-\
ฮาเล่ย์ฝั่งธนฯ คนบางแค... number1           

dangpanom

• Dyna Super Glide
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 10:17:16 PM »
HD ยืมขี่ได้แต่มีข้อแม้ว่าถ้าล้มให้ซื้อไปเลย

โอซัง48

• EXILE
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 10:17:41 PM »
เข้าใจความรู้สึกเลยครับรถผมออกศูนย์มาได้ 2 เดือนถูกรถยนต์เลี้ยวกลับรถมาชนด้านขวาเต็มๆแล้วล้มด้านซ้ายผมเจ็บเท้าขวานิดหน่อยแต่เจอค่าซ่อมไป แสนห้า! กว่าๆ ตาโตเลยดีที่มีประกันแล้วดันเจอประกันจะเอาเปรียบจะจ่ายไม่เต็มจำนวนอีก เฮ้อ!..กว่าจะจบเรื่องสรุปรอซ่อม อยู่ 4 เดือนเต็มๆกว่าจะได้ขับรถเซ็งเลยครับ  stupidme แต่ก็ได้ประสบการณ์ไปอีกแบบครับมองในแง่ดี ฮ่าๆๆ ;D

Khunzu007

• Sportster 1200 L
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 10:17:49 PM »
ถ้าตีซ่อมหรือเปลี่ยนชิ้นเนี่ยอะไหล่ที่เปลี่ยนให้เรามั้ยครับ

โอซัง48

• EXILE
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 10:21:28 PM »
ถ้าตีซ่อมหรือเปลี่ยนชิ้นเนี่ยอะไหล่ที่เปลี่ยนให้เรามั้ยครับ
ชิ้นส่วนที่เสียหายนี้คืนประกันทั้งหมอเลยครับ..แต่เราได้ของใหม่ กิ๊ก!.. ;D

AOU@TG

• CHICA
  • HARLEY "ไม่มีพรมแดนพวกเราคือครอบครัวเดียวกัน"
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2011, 07:45:33 PM »
เข้าใจความรู้สึกเลยครับรถผมออกศูนย์มาได้ 2 เดือนถูกรถยนต์เลี้ยวกลับรถมาชนด้านขวาเต็มๆแล้วล้มด้านซ้ายผมเจ็บเท้าขวานิดหน่อยแต่เจอค่าซ่อมไป แสนห้า! กว่าๆ ตาโตเลยดีที่มีประกันแล้วดันเจอประกันจะเอาเปรียบจะจ่ายไม่เต็มจำนวนอีก เฮ้อ!..กว่าจะจบเรื่องสรุปรอซ่อม อยู่ 4 เดือนเต็มๆกว่าจะได้ขับรถเซ็งเลยครับ  stupidme แต่ก็ได้ประสบการณ์ไปอีกแบบครับมองในแง่ดี ฮ่าๆๆ ;D

แสนห้า........... frustrated   eyeopoping

Tanayiahc

• **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 05:49:10 PM »
ดีครับ สอนให้เราควบคุมตัวเราได้(อารม์) และรู้จักพ่อตามากขึ้น แกใจน่าดู เยี่ยมครับ
สองล้อพร้อมที่จะล้มได้เสมอครับ คิดซะว่านี่แหละ ธรรมชาติ