Login
เตือนเพื่อนๆครับ--- ปล้นแบบบริสุทธิ  (อ่าน 28673 ครั้ง)

ผอ.โชค.

• Softail Springer Classic
เตือนเพื่อนๆครับ--- ปล้นแบบบริสุทธิ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 08:29:08 AM »
เหตุเกิดกับครอบครัวของผมครับ คือเมื่อวันที่ 31 ที่ผ่านมาผมได้ย้ายครอบครัวจากตราดมาที่ปรานบุรี(ประจวบฯ) โดยให้น้องร่วมงานช่วยขับรถยนต์มาให้ทั้งสองคันส่วนผมขี่ HD ตามหลังมา ประมาณ 5 ทุ่มเศษรถยนต์คันที่ภรรยาผมนั่งมาถูกเรียกให้จอดที่จุดตรวจด่านนิคมที่เพชรบุรี ภรรยาผมนั่งรถเก๋งมากับเลขาผมส่วนคนขับเป็นแฟนของน้องเลขา พร้อมด้วยน้องหมาของผมอีก 3 ตัว ภรรยาผมเล่าให้ฟังว่ามีเจ้าหน้าที่ police เกินสิบนาย หนึ่งในนั้นเดินมาสำรวจและขอตรวจกระเป๋าสตางค์ของทุกคนภรรยาผมเป็นคนสุดท้าย ของคนอื่นนาย police คนนี้ดูเฉยๆแต่หลังจากดูของภรรยาผมแกก็บอกให้ทุกคนลงจากรถ( police ไม่มีป้ายชื่อ) เพราะในกระเป๋าสตางค์แฟนผมมีแหวนเพชรหนึ่งวง, สร้อยทองคำขาวพร้อมจี้,  เงินสดแปดหมื่นกว่าบาทแล้ว  policeคนนั้นก็ถามภรรยาผมว่าทำไมต้องพกเงินจำนวนมาก ภรรยาผมก็อธิบายไปว่าย้ายบ้านจากตราดจะไปที่ปรานบุรี.  police คนนั้นก็ให้น้องที่คนขับรถเป่าหาแอลกอฮอร์แต่ไม่พบ แล้วแยกภรรยาผมกับคนขับรถไปตรวจฉี่คนละห้อง ส่วนเลขาผมเค้าไม่ตรวจ ภรรยาผมเล่าให้ฟังว่า policeหญิงสูงไม่เกิน 160 cm. และไม่มีป้ายชื่อเป็นผู้ตรวจโดยหล่อนให้ถอดชุดชั้นในออกทั้งหมด ผลการตรวจพบสางเสพติดทั้งสองคน เพื่อนที่สนิทกับผมและครอบในเวปนี้ก็จะทราบดีว่าภรรยาผมเป็นอย่างไรหล่อนจะเกลียดที่สุดก็คือยาเสพติด โดยเฉพาะ น้องที่ขับรถด้วยแล้วบุหรี่ยังไม่แตะเลย ภรรยาผมอายุปาเข้าไป 44 ขวบแล้วอดีตเค้าเป็นครูบา อาจารย์มาก่อน ภรรยาผมไม่ยอมโดยจะขอตรวจใหม่ที่โรงพยาบาล สรุป police ก็ไม่ยอมเช่นกันโดยขู่ว่าไม่แน๋ในรถผมอาจจะมียาบ้าก็ได้ ภรรยาผมก็กลัวว่าเค้าจะยัดยาบ้าก็เลยถามว่าจะเอายังไง  policeตอบทันทีว่าถ้าจะให้จบตรงนี้เลยก็คนละ 3,000 รวมเป็น 6,000 บาท ภรรยาผมต่อลอง 2,000 บาท  police ตกลงแล้วยังพูดว่าสบายใจได้อย่าคิดมาก กว่าผมจะทราบเรื่องก็ปาเค้าไปเที่ยงคืนกว่า ภรรยาผมและน้องๆถึงที่พักที่ปรานแล้ว ช่วงเกิดเหตุผมขี่ hd ไปติดแหงกอยู่แถวพระโขนงขึ้นทางด่วนกับเค้าไม่ได้ ฝากเตือนเพื่อนๆและครอบครัวด้วยนะครับที่จะผ่านบริเวณนั้นโดยเฉพาะรถเก๋ง ส่วน policeกลุ่มนั้นผมได้ติดต่อกับท่านผู้การจังหวัดใกล้เคียงให้ช่วยตรวจให้ดัวย หวังว่าเรื่องราวทั้งหมดคงเป็นอุทาหรณ์เตือนเพื่อนๆให้ระวังโจรในเครื่องแบบ( เฉพาะบุคคล )  police ดีๆก้อมีเยอะโดยเฉพาะโกฉ่อง  ;D sprint
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 02, 2010, 11:25:55 AM โดย ผอ.โชค. »

จุ้ยซาฟา

• EXILE
Re: เตือนเพื่อนๆครับ--- ปล้นแบบบริสุทธิ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 08:35:26 AM »
เลวจริงๆไม่สมกับเครื่องแบบพระราชทานเลย surrender thumbsdown

โป้ง รถไฟราตรี ;p

• EXILE
  • Ride away!!!
Re: เตือนเพื่อนๆครับ--- ปล้นแบบบริสุทธิ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 08:58:09 AM »
เล่นกันแรงจริงๆ คนถือกฏหมายหากใช้ในทางที่ผิดนี่มันก็เลวกว่าโจร  surrender

ผอ.โชค.

• Softail Springer Classic
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 09:06:47 AM »
number1 กรณี ผอ.นี่ถ้าเป็นตามที่เล่ามากลับไปตรวจสอบเลยคับว่าจุดตรวจขึ้นกับสภ.ใดจะมีการลงประจำวันไว้ไล่ผู้ปฎิบัติหน้าที่ว่ามีใครบ้างได้เลย ตามที่เล่ามาหากเป็นกรณีกลั่นแกล้งเรียกสินบนนี่ต้องเอาเรื่องคับ  ไม่งั้นจะทำต่อไปอีก   การตรวจสารเสพติดเบื่องต้นเป็นการตรวจเพื่อให้มีข้อสันนิฐานนำส่งตรวจ รพ. การตรวจเบื่องต้นหากพบเพียงแค่ขุ่นมัวเป็นสีม่วงอ่อนยังไม่สามารถบอกได้คับ  หากเบื้องต้นพบเป็นสีม่วงเค้มตกตะกอนเข้มมากยังงี้มีเปอร์เซ็นสูงที่จะเสพสารเสพติดมา  การตั้งจุดตรวจจุดสกัดตามระเบียบจะต้องมีป้ายบอกชื่อหัวหน้าติดอยู่ที่ด่านตรวจเจ้าหน้าที่ที่ปฎิบัติงานต้องแต่งเครื่องแบบถูกต้องมีป้ายชื่อนามสกุลคับผิดจากนี้ก็ผิดระเบียบ  ผมว่าผอ.กะภรรยาและผู้ประสบฯต้องตรวจสอบแสดงให้เห็นว่าเอาจิงด้วยตนเองแม้จะเสียเวลาบ้าง  เพื่อหยุดการกระทำแบบนี้ส่วนต่อไปเมื่อทราบผลจะดำเนินการติดคุกติดตะรางหรือไม่เป็นอีกเรื่อง  การดำเนินการตามที่เล่ามันคงไม่เกิดผลต่อสังคมคับ  ผมอยากให้อุทาหรณ์เหตุการณ์ต่างๆต้องได้รับการดำเนินการ  ไม่เช่นนั้นคนอื่นที่เจอก็ทำไรไม่ได้เหมือนกัน ขออนุญาติตรงไปตรงมานะคับ   ขอบคุณ pray
ขอบคุณครับ พอดีญาติของภรรยาผมที่เป็นนักการเมืองอยู่ที่นครศรีธรรมราชเค้าก็ไม่ยอมครับ คงต้องดำเนินตรวจสอบต่อไปทั้งทางตรงและทางอ้อมนะครับ ส่วนน้องๆที่สมุยก็จะขึ้นมาช่วยดูครับ ขอบคุณอีกครั้งครับ

Jesse Ou

• HDP Sheriff
  • EXILE
  • *
  • มองโลกให้มันรื่นรมย์ โลกมันกลมก็กลิ้งกันไป ชีวิตก็สั้นแค่นี้ เราควรจะใช้มันยังไง
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 09:11:40 AM »

ขอเป็นกำลังใจให้ครับพี่โชค ต้องกำจัดคนเลว เหลือบของสังคมให้หมด บ้านเมืองจะได้เจริญสักที
มันคงคิดว่าจะหากินกับชาวบ้านตาดำๆได้ง่าย อย่างงี้ต้องเล่นของแข็ง

น่าเอากล้องซ่อนไว้ แล้วย้อนรอยถ่ายทำออกอากาศซะเลยไอ้พวกนี้

superos

• Electra Glide Classic
  • ใจ 2 ล้อต้องไปด้วย 2 ล้อมิใช่ 4 ล้อ...
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 09:22:01 AM »
police บางคนถือว่ามีกฏหมายอยู่ในมือ คิดจะทำอะไรก้อได้ แทนที่จะเอาเวลาไปปราบโจรกับมาหากินกับประชาชนทั่วไปเลวจริง ๆ แบบนี้ต้องเจอของจริงจะได้เข็ด  pissedoff ขอเป็นกำลังใจให้พี่โชคคับ  pray
...ไปมาทั้งเหนือจรดใต้ ด้วยแมงกะไซค์ฮาร์เลย์เดวิดสัน...

stuntman

• Electra Glide Classic
  • บ้านนี้เป็นบ้านของพ่อใครไม่รักพ่อก็ออกจากบ้านพ่อไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 09:26:39 AM »
จุดตรงนี้ตั้งด่านตลอดจะเริ่มประมาณ 19.00 น. ผมผ่านไปเจอตลอด เท่าที่สั่งเกตุจะชอบเรียกตรวจรถเก๋งและรถคันที่มีคนมากกว่า 2 คน

หน้าใหญ่ หลังใหญ่ สปริงเกอร์ / สปริงเก้ ก็เด้งได้

trex

• Dyna Wide Glide
  • FXSTSSE3 & PANHEAD
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 09:34:49 AM »
พวกมารสังคมต้องขอดเก็ดสะให้หมด stupidme
อยากมันต้องขี่ฮาเลย์ รักสบายคล่อมบีเอ็ม ใจถึงก็ดูคาติ

cops

• HDP Sheriff
  • EXILE
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 10:34:43 AM »
เพิ่งเปิดมาเจอ แล้วได้ทำหนังสือร้องเรียนมาหรือเปล่าคับพี่โชค เด๋ว.โทรไปหาคับ  police phonecall
แก่แต่สังขาร แต่สันดานยังวัยรุ่นอยู่

ิbungheet ละแม

• Sportster 1200 R
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 10:36:15 AM »
ด่า่นขาลงกอ่นถึงปั๊มเท่งรึเปล่าครับ  ถ้าตรงนั้นมีเป็นประจำครับ ผมวิ่งขึ้นลงบอ่ย เขาจะเน้นรถเก่งครับ(จะใด้เงินเยอะ)
เขาทำมานานมากแล้ว ผมว่าตอ้งมีใครเอาจริงครับ แผ่นดินจะใด้สูงขึ้น

tee3111

• Sportster 883 L
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 11:09:15 AM »
police จะได้เหลือแต่ตำรวจที่ดีๆกับ  pray

Baantormai

• CHICA
  • วันนี้กินข้าวกับอาราย..?
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 11:15:20 AM »
อ้ายพวกเหลือบสังคม  chainsaw chainsaw

เหน่ง 100 ปี

• EXILE
  • ......KING 100 ปี......
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 12:13:16 PM »
 surrender surrender  surrender  pray ผ่านไปจะได้ระวังครับ pray
ฮาเล่ย์ฝั่งธนฯ คนบางแค... number1           

motoguzzi 48

• Sportster 1200 L
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 12:47:38 PM »
 policeคือผู้รักษากฎหมายอย่าเอาช่องโหว่ของกฎหมายมาหากินเลยครับประชาชนจะได้ไม่มีความรู้สึกไม่ดีเมื่อเจอด่านตรวจเอ้า policeดีออกมาช่วยตรวจสอบกันหน่อยครับ

Buell m2

• Sportster 1200 R
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 01:18:39 PM »
เอาใจช่วยคับ เพ่  ขนาดพี่ยังโดน และไอ้คนจนๆๆ เป็นไงละเนี่ย heartbreaker