Login
Road Glide Lover - - - ใครรัก Road Glide เชิญทางนี้ครับ  (อ่าน 625024 ครั้ง)

Mojo

• Electra Glide Classic
Re: Road Glide Lover - - - ใครรัก Road Glide เชิญทางนี้ครับ
« ตอบกลับ #510 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 08:35:39 PM »
ขอบคุณคร๊าบ วันนี้ตาคุณเชี้ยงไม่ทราบเป็นอย่างไรบ้าง สำหรับคนที่จองไว้คงทยอยๆกันออกมา ขอให้มีความสุขในการขี่ ขับขี่ปลอดภัยกันทุกท่านนะครับ worship

พี่อู๋ให้เลื่อนเป็นพรุ่งนี้ประมาณเที่ยงครับคุณจริง พอดีรถมาถึงตอนเย็นเลยไม่สะดวกไปครับ
เห็นว่าคุณกรก็จะไปเปิดกล่องพร้อมกันถ้าว่างเชิญคุณจริง คุณโอ๊ต คุณโจ้ และ เพื่อน ๆ พี่ ๆ ที่ว่าง
มาร่วมรับประทานอาหารมื้อกลางวันและจารึกลายเซ็นให้หน่อยนะครับ  pray

เสียดายวันนี้ไปรอชม   pray

TER-SKL

• Dyna Low Rider
Re: Road Glide Lover - - - ใครรัก Road Glide เชิญทางนี้ครับ
« ตอบกลับ #511 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 09:16:34 PM »
แล้วเมื่อไหร่ของน้องเต๋อจะได้เนี่ย พี่จะได้ไปขี่ด้วยกัน ตอนนี้โดดเดี่ยวคันเดียวอยู่
;D รถมาถึงพาวเวอร์วันนี้แล้วครับ boogie 55ยินดีมากๆครับพี่จง แล้วเจอกันนะครับ handshake worship
     ป.ล   ขอฝากพี่เซี้ยง พี่อู๋ ช่วยดูดูน้องหลามของผมด้วยนะครับ prayไม่ได้ขึ้นไปน่ะครับ

vrod raider

• ขี่ๆไปเถอะ ยังมีแรงก็ขี่ไป
« ตอบกลับ #512 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 03:16:30 AM »
จบลงด้วยดี แจ่มครับ  ของได้มาง่ายๆก็ไม่จะเห็นคุณค่า  Lot นี้ได้มาอย่างยากลำบาก ผมว่า คุณค่าของฉลามฝูงนี้ในมือพี่ๆหลายคนเพิ่มขึ้นอีกอย่างแน่นอน

ดีใจกับเจ้าของรถใหม่ทุกท่านครับ   
ขี่ไปวันๆ ไปไหนก็ได้ที่ใจอยากไป สายลม แสงแดด สายฝน

ไม่มีจุดหมาย ไปเรื่อยๆ เหนื่อยก็พัก

อ่าน Blog ของผมด้วยน๊า  ชอบใจก็เม้นไปเลย ไม่ชอบใจก็เม้นแรงๆเลย จะได้พัฒนาสิ่งที่ดีสู่ชีวิต

cops

• HDP Sheriff
  • EXILE
  • *
« ตอบกลับ #513 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 06:58:08 AM »
สรุปแล้วแกงค์หัวปลาดุก หรือฉลามคับ 5555  number1 thumbsup
มีโอกาสคงได้ขี่ร่วมทางกันน่ะคับ  thumbsup police
แก่แต่สังขาร แต่สันดานยังวัยรุ่นอยู่

Jesse Ou

• EXILE
  • *
  • มองโลกให้มันรื่นรมย์ โลกมันกลมก็กลิ้งกันไป ชีวิตก็สั้นแค่นี้ เราควรจะใช้มันยังไง
« ตอบกลับ #514 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 07:01:18 AM »
สรุปแล้วแกงค์หัวปลาดุก หรือฉลามคับ 5555  number1 thumbsup
มีโอกาสคงได้ขี่ร่วมทางกันน่ะคับ  thumbsup police

ผ่านชุมพรอย่าจับพวกผมไปผัดฉ่านะพี่ฉ่อง  :D

B202

• LONE DOG NO CLUB
« ตอบกลับ #515 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 08:09:55 AM »

ผ่านชุมพรอย่าจับพวกผมไปผัดฉ่านะพี่ฉ่อง  :D

ได้รับฉายามือปราบหน้ากากเงิน..พี่ฉ่องคงไม่กล้าเอาไปผัดฉ่าหรอกพี่
เดี๋ยวโดนลูกสมุนฉลามดุกลุมกัด ;D ;D ;D

roadglide

• Sportster 883 L
  • **
« ตอบกลับ #516 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 08:18:45 AM »
ออกตัวไว้ก่อนนะครับว่าเรื่องนี้เป็นความคิดเห็นส่วนตัว ไม่สงวนลิขสิทธิ์ ใครจะลองเอาไปทดลองทำดูก็ได้นะครับ จากการที่ผมเคยขี่รถทัวริ่ง ประเภทหน้ากากมา (ไม่นับโรดไกล์นะครับ) มีความรู้สึกว่าช่วงรถจะสั้นกว่าโรดไกล์ ดังนั้นเวลาเรานั่ง ตำแหน่งแขนที่ไปจับที่แฮนด์ก็จะไม่เหยียดตึงมาก ไม่เหมือนโรดไกล์ที่แขนเราค่อนข้างเหยียดตึง ปัญหามันเกิดตอนที่เราจะเลี้ยวนี่แหละ รู้สึกว่าต้องใช้แรงมากหน่อยในการที่จะบังคับเลี้ยว (เพื่อนผมบางคนบอกว่าเหมือนเลี้ยวรถซาเล้ง) ทำให้รู้สึกว่ารถหนัก ผมก็มีความรู้สึกเช่นนี้เหมือนกัน ลองนั่งคิดหาวิธีแก้ไข ก็เลยลองปรับแฮนด์ให้ถอยมาหาตัวอีกหน่อย ไม่อยากจะเชื่อนะครับ ขี่สบายขึ้นกว่าเดิมมากเลยครับ เวลาเลี้ยวเบาแรงขึ้นกว่าเดิม ยังไงเพื่อนๆที่ใช้รุ่นนี้อยู่แล้วเจอปัญหาเดียวกับผม ลองแก้ไขดูนะครับ บางครั้งก็ง่ายเหมือนเส้นผมบังภูเขานั่นแหละครับ

kom

• OCC
« ตอบกลับ #517 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 08:31:44 AM »
ยินดีกับเจ้าของรถทั้งสองด้วยครับ thumbsup
นายโอ๊ตและผบ

สุดยอดสสสสสสสสสสสสสส อยากขี่

Nine2000th

• Sportster 883 L
  • **
  • Harley-Farmer
« ตอบกลับ #518 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 10:50:07 AM »
 prayสวัสดีคร้าบ.....สาวก RG  fingerscrossed

* SHOPE26F1.jpg (59.74 KB, 800x600 - ดู 963 ครั้ง.)

* SHOPE26F2.jpg (33.36 KB, 400x300 - ดู 1735 ครั้ง.)

Jesse Ou

• EXILE
  • *
  • มองโลกให้มันรื่นรมย์ โลกมันกลมก็กลิ้งกันไป ชีวิตก็สั้นแค่นี้ เราควรจะใช้มันยังไง
« ตอบกลับ #519 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 03:51:06 PM »

วันนี้เป็นวันฉลามส้มขึ้นบก จริงๆแล้วมาครบทุกคันแล้วครับ แต่มีมาเปิดกล่องกัน 3 ลำ
เริ่มด้วยนายเชี้ยง เจ้าของฉายาเชี้ยงใจง่าย  thumbsup

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 19, 2009, 04:04:47 PM โดย papa_ou »

Jesse Ou

• EXILE
  • *
« ตอบกลับ #520 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 03:54:50 PM »

ตามมาด้วยคุณกร  thumbsup
กร: "แหม๋ พี่อู๋ สีมันส้มได้ใจจริงๆเลย"   headbang
อู๋: "เชื่อพี่เถอะกร รับรองไม่มีผิดหวัง อิอิ"  ;)

Jesse Ou

• EXILE
  • *
« ตอบกลับ #521 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 04:01:36 PM »

หลังจากชงชาวบ้านมาเยอะ ถึงคิวข้าพเจ้าบ้างหละ  ;D
......"แล้วตูจะเอาเข้าบ้านยังไงฟ่ะเนี่ย ยังไม่กล้าบอกเมียเลย หุหุ"  sick

ผู้จัดการแบ้งค์ลงมือแกะกล่องให้เลย

ไม่ได้โป้งนายนะแบ้งค์ ....จะบอกว่ามันเยี่ยมมากๆ  thumbsup

แน่นะว่าไม่ได้โป้งนายแบงค์  ต่อมอิจฉาเริ่มทำงานอีกแล้วตู อิอิ ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 19, 2009, 05:21:21 PM โดย papa_ou »

Jesse Ou

• EXILE
  • *
« ตอบกลับ #522 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 04:03:44 PM »

ฝรั่งฝากใบเมเปิ้ลมาด้วย สงสัยนั่งประกอบกันใต้ต้นไม้

Wow! เลขท้ายงวดนี้ 911  number1

วันนี้เป็นวันของฉลามส้ม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 19, 2009, 04:06:18 PM โดย papa_ou »

Ake-HotMan

• EXILE
  • Live to Ride , Ride to Live
« ตอบกลับ #523 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 04:11:59 PM »
เค้าฝากใบเมเปิ้ลมาให้ผมไว้เป็นแรงบันดานใจครับพี่อู๋....ฮ่า ๆ...ปล..รบกวนพี่อู๋เอาขึ้นมาให้ผมตอนงานเชียงใหม่ด้วยนะครับ..ขอบคุณครับพ่..ฮ่า ๆ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 19, 2009, 04:19:12 PM โดย Ake-อุตรดิตถ์ »
KNOCKING ON HEAVEN'S DOOR

Jesse Ou

• EXILE
  • *
« ตอบกลับ #524 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 04:14:42 PM »

คันสุดท้ายของนายเต๋อ เจ้าตัวอยู่ใต้เลยไม่ได้มาดู
ส่วนของนายเอก ท้างร้านแกะไปเรีบยร้อยแล้วเพราะเจ้าตัวอยู่ต่างจังหวัด

ล่าสุด มีฉลามเหลืองหลุดมาอีกคัน เป็นคันที่ 13 นายโจ้เอาไปเรียบร้อยแล้ว
เอาไว้นัด Meeting ชาวปลาฉลามแล้วจะเอาภาพมาฝากอีกครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 19, 2009, 04:44:33 PM โดย papa_ou »